ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Tue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Tue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Wed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Wed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Mon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Fri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Tue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Sun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

» Skoda octavia van ค่า manternance แพงงมากไหมครับ
Sun 30 Aug 2015, 8:51 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่)

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ake31

เกิดมาเพื่อสโกด้า
หลังจากที่น้องน้ำแอบไปเหล่พี่สูบ (สี่) มานาน แต่ยังจับไม่ได้ไม่จน สุดท้ายพบคาตาว่า น้องน้ำแอบไปแนบสนิทชิดเชืือกับพี่สูบ (สี่) โดยไม่ต้องแก้ตัวใด ๆ ทั้งสิ้น  พ่อเลี้ยง Ake31 ต้องสวมวิญญาณโฉด โหด ออกแรงบังคับให้น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) ห้ามติดต่อกันโดยตรงไม่ว่ากรณีใด ๆ ทั้งสิ้น แต่พูดเฉย ๆ คงไม่เป็นผล ต้องให้พี่อู่เค้าสั่งสอน ลงไม้ลงมือกันพอสมควรแก่กระเป๋า (แฟบ ๆ) รายละเอียดความรักต้องห้ามเรื่องนี้ จะนำเสนอเป็นตอน ๆ แข่งกับคุณชายรณพีร์Smile 

ดูข้อมูลส่วนตัว

osprey

คุณ ake31 ครับ ขอให้แผลไม่ลึก หายเร็ว ไม่มีแผลเป็นนะครับ

ผมจะไม่อยู่อีกประมาณ 2 สัปดาห์ เดี๋ยวมีเวลาจะมาคุยต่อครับ .. :-)

sui

ห้องเครื่องสะอาดจัง น้องน้ำเข้าไปทำความสะอาดให้เหรอครับ
แล้วตกลงต้องทำยังไงบ้างครับ

Ake31

1. ขอบคุณครับท่าน Osprey พี่อู่เค้ารับรองว่า การตัดสัมพันธ์ สร้างสิ่งกีดขวาง จะไม่ทำให้มีรอยร้าวลึกในความสัมพันธ์ ก็แบ่งแยกทางเดินของกันและกัน

ป.ล. อาการนี้ พี่อู่ไม่เคยเจอกับรถรุ่นปีใหม่ ๆ ส่วนใหญ่จะเจอกับ Audi A100 ส่วนฝาสูบอลูมิเนียมหากมีรอยร้าวลึกจะใช้วิธีเชื่อมพอกแล้วปาด+ขัดให้เรียบ ส่วนเสื้อสูบเป็นเหล็กหล่อ อาการของผมน้ำไม่ผ่านแหวนลงไปที่อ่างน้ำมันเครื่อง ไม่พบคราบน้ำในน้ำมันเครื่อง ช่างเลยค่อนข้างมั่นใจว่า ประเก็นเป็นสาเหตุหลัก ส่วนฝาสูบไหน ๆ ก็ถอดมาแล้ว ก็เช็คความสมบูรณ์ไปพร้อมกันเลย

2. เรียนคุณ Sui ครับ ห้องเครื่องหลังจากเข้าอู่ Red & Blue มา เค้าล้างทำความสะอาดให้ แล้วก็ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมครับ แค่เอาลมเป่าไล่ฝุ่นตามปกติ แต่รู้สึกว่า คานหน้ารถสีมันหมอง ๆ ปกติมันจะดำมันวาวครับ  น้องน้ำเค้าไม่ออกมานอกเครื่องยนต์เลย วนเวียนตามระบบหล่อเย็นแล้วก็เข้าไปในสูบสี่อย่างเดียวครับ

3. การแก้ไข คือ ต้องถอดอุปกรณ์ท่อทางรอบเครื่องยนต์ แล้วถอดฝาสูบออก เช็คการรั่วซึมของฝาสูบด้วยการอัดน้ำ ถ้าโก่งเล็ก ๆ ก็ปาดออกประมาณ 0.4 - 0.5 มม. เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ+ซีลวาล์วใหม่ ถ้าจำเป็นก็เปลี่ยนหัวเทียน 1 ชุด เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + น้ำหล่อเย็น (เติมน้ำยา G12 plus plus) แล้วทดสอบวิ่งสักสองสามวันครับ น้ำมันเครื่องผมขอให้ใช้เกรดปกติ เปลี่ยนถ่ายที่ 7,000 โลไปก่อน ถ้านิ่งแล้วค่อยเปลี่ยนเกรดสังเกคราะห์ 15,000 โลตามสเปคครับ ระยะเวลาการแก้ไขอยู่ประมาณ 1 - 2 สัปดาห์เนื่องจากเค้ามีงานวางเครื่อง VW Golf กับ ไล่ระบบไฟของ Passat TDi อยู่ ผมขอแทรกคิวจองไว้ก่อน เพราะถ้าเก็บไว้บ้านจะพาไปอู่ลำบาก

pjintakanont

รอตามดูชิดติดขอบจอ เรื่องราวน่าติดตามจริงๆครับ แอบลุ้นให้นางเอกนิดๆว่าจะเจอพระเอกใจดีในเร็ววัน 555 เพราะว่าผมก็มีนางเอกรุ่นราวคราวเดียวกัน จะได้ไม่ต้องเรียนผิดถูกด้วยตัวเอง กลัวเขาช้ำใส่ตะกร้าล้างน้ำไม่ไหว 555 รอติดตามคร้าบ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]