ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

tunnnnnn

สโกด้ารุ่นใหญ่

สวัสดีครับ

ผมมีรถอยู่ 2 คัน
VW Golf (Mk6) 1.4 tsi และ
Skoda Yeti 1.2

ตอนนี้มีปัญหา ที่ เกียร์ DSG ทั้ง 2 คัน ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยน ตัว Mechatronic
เช็คราคาแล้ว ประมาณ 8x,xxx.- บาท (ยังไม่รวมค่าแรง) (เปลี่ยน 2 คันก็ คูณสอง)

ลอง google ดู มี 3 ร้านบอกสามารถซ่อมเกียร์ชนิดนี้ได้
1. ร้าน GMCworkshop
http://www.gmcworkshop.com/new_force/force89.asp

2. ร้าน อู่กรุงเทพ โดยคุณ ชาญ
http://www.bkg-garage.com

3. ร้าน ราชพฤกษ์ออโต้เซอร์วิส
http://www.ราชพฤกษ์ออโต้เซอร์วิส.com

คำถามคือ ไม่ทราบ มี พี่ๆ เพื่อนๆ หรือ น้องๆ ในที่นี้ เคย มีประสบการณ์ ซ่อมเกียร์ DSG (Mechatronic) รุ่นใกล้เคียงกันบ้างไหมครับ?
รบกวน เล่าสู่กันฟัง เป็นข้อมูล เพื่อที่ผมจะได้ ตัดสินใจเลือกระหว่าง "ซ่อม" หรือ "เปลี่ยนยกชุด" แบบไหนจะดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
ทัน
Line ID: tunnnnnnnnnn

sasin9994

เกิดมาเพื่อสโกด้า
เกิดมาเพื่อสโกด้า

ไม่ทราบว่าตอนนี้ทางคุณ tunnnnnnnnn ได้แก้ไขไปรึยังครับ เพราะตอนนี้ Skoda yeti ของผม ก็มีอาการเดียวกันครับ รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

tunnnnnn

ครับคุณ sasin9994

รถ VW Golf ผมซ่อมเสร็จแล้วครับ
เปลี่ยน อะไหล่ mechatronic และ ทำ basic setting ก็เป็นอันเรียบร้อยกลับมาวิ่งได้เหมือนเดิม ครับ

ส่วน อีกคัน Skoda Yeti เนื่องจากยังอยู่ในประกัน DAD Secure
ผมเลยลากไปจอดรออะไหล่ อยู่ที่ศูนย์ ซึ่งตอนนี้ก็รอมา หลายเดือนแล้วยังไม่มีวี่แวว ว่าทางศูนย์ จะสั่งอะไหล่ มาเปลี่ยนให้เลย สงสัยจะถูกลอยแพ

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในนี่ใครมี ที่สั่งอะไหล่ ดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

สุดท้าย อยากให้คุณ sasin9994 add line ID "tunnnnnnnnnn" ผม ไว้ เดี๋ยวผมจะดึงเข้ากลุ่มผู้ใช้รถ Skoda นะครับ จะได้ช่วยกันแก้ปัญหา ครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]