ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Tue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Tue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Wed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Wed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Mon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Fri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Tue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Sun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

» Skoda octavia van ค่า manternance แพงงมากไหมครับ
Sun 30 Aug 2015, 8:51 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

S4 Auto Service

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1 S4 Auto Service on Thu 20 Jun 2013, 12:18 pm

Ake31

เกิดมาเพื่อสโกด้า
ซอยนวมินทร์ 153 (ติดถนนนวมินทร์) ปากซอยมีร้านข้าวแกง ร้านต้มเลือดหมู ร้านข้าวเหนียวหมูปิ้ง ไม่อดแน่ ๆ

มี Octavia Combi 2.0 อยู่คันหนึ่ง น่าจะปี 2001 เพราะไฟหน้าเป็นพลาสติกแล้ว

ไปจอดรอตั้งแต่ก่อน 0830 คันใกล้สีน้ำเงินเป็น Passat TDi คันที่หมายปอง ขาดอย่างเดียง "เงิน"

น้อยใจจัง ไม่มีโลโก้ Skoda

ดูข้อมูลส่วนตัว

2 ของฝากคุณ Sui on Thu 20 Jun 2013, 12:22 pm

Ake31

เครื่องยนต์ 1.8T 20v นามกรว่า AUQ หากสนใจยกไปได้เลย แต่ช้าก่อน เกียร์ไม่ได้ติดมาด้วยนะ

Ake31

กราฟแสดงกำลังอัดของเครื่องยนต์แต่ละสูบ จากภาพประกอบช่างและคุณบ๊อบวิเคราะห์ว่า ไม่แตกต่างกันมากจนพิสูจน์ได้ชัดเจนว่า แรงอัดสูบไหนน้อยกว่าที่สุดหรือมากที่สุด จะฟันธงได้แน่นอนที่สุดคือ ถอดฝาสูบส่งให้โรงกลึงอัดน้ำ ถ้ามีรอยก็เชื่อมพอกหรือไสฝาให้เรียบ เปลี่ยนประเก็นที่เกี่ยวข้องทั้งหมดก็เรียบร้อย

เพื่อช่วยให้ช่างสามารถสังเกตอาการได้ง่ายขึ้น จากเดิมที่สูบ 4 มีสีสันของหัวเทียนแปลกไป ก็ใช้วิธีสลับคอลย์ระหว่างสูบ 3 กับ สูบ 4 วิ่งใช้งานสักสองสามวัน แล้วค่อยกลับไปแกะดูใหม่อีกครั้ง จะให้ดีถ้าคอลย์ไม่ดีก็ควรยกชุดทั้ง 4 อันเพือเป็นการดีกับเครื่องยนต์ (แต่ไม่ดีต่อกระเป๋าตังค์ของเจ้าของ)

สนใจติดต่อสอบถามเพื่อเติม ได้ที่

4 Re: S4 Auto Service on Thu 20 Jun 2013, 11:14 pm

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:กราฟแสดงกำลังอัดของเครื่องยนต์แต่ละสูบ จากภาพประกอบช่างและคุณบ๊อบวิเคราะห์ว่า ไม่แตกต่างกันมากจนพิสูจน์ได้ชัดเจนว่า แรงอัดสูบไหนน้อยกว่าที่สุดหรือมากที่สุด จะฟันธงได้แน่นอนที่สุดคือ ถอดฝาสูบส่งให้โรงกลึงอัดน้ำ ถ้ามีรอยก็เชื่อมพอกหรือไสฝาให้เรียบ เปลี่ยนประเก็นที่เกี่ยวข้องทั้งหมดก็เรียบร้อย

เพื่อช่วยให้ช่างสามารถสังเกตอาการได้ง่ายขึ้น จากเดิมที่สูบ 4 มีสีสันของหัวเทียนแปลกไป ก็ใช้วิธีสลับคอลย์ระหว่างสูบ 3 กับ สูบ 4 วิ่งใช้งานสักสองสามวัน แล้วค่อยกลับไปแกะดูใหม่อีกครั้ง จะให้ดีถ้าคอลย์ไม่ดีก็ควรยกชุดทั้ง 4 อันเพือเป็นการดีกับเครื่องยนต์ (แต่ไม่ดีต่อกระเป๋าตังค์ของเจ้าของ)

สนใจติดต่อสอบถามเพื่อเติม ได้ที่
ลอง แล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับว่าอู่นี้เป็นยังไง เพราะใกล้ผมเหมือนกัน วิ่งผ่านไปผ่านมาเป็น 10 ปีไม่เคนเข้าเลย 555

5 Re: S4 Auto Service on Mon 24 Jun 2013, 9:35 am

pjintakanont

Very Happy

6 Re: S4 Auto Service on Mon 24 Jun 2013, 5:38 pm

Ake31

พบ Octavia Combi สีน้ำเงินอยู่คันหนึ่ง เจ้าของไปเลือกซื้อหัวตัด New Bettle มาในราคาถูก แต่ของไม่ครบ ขาดแร็ค จานเบรค ฯลฯ สุดท้ายยกลงเรียบร้อย เกียร์เกิดมีปัญหาล็อคที่เกียร์ 2 เลยต้องหาเกียร์มาเปลี่ยนอีกลูก ทำให้ต้องเลื่อนคิวจองทำเครื่องไปเป็นต้นเดือนหน้า (รอเงินเดือนออกด้วย 555)

7 Re: S4 Auto Service on Mon 24 Jun 2013, 9:38 pm

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:พบ Octavia Combi สีน้ำเงินอยู่คันหนึ่ง เจ้าของไปเลือกซื้อหัวตัด New Bettle มาในราคาถูก แต่ของไม่ครบ ขาดแร็ค จานเบรค ฯลฯ สุดท้ายยกลงเรียบร้อย เกียร์เกิดมีปัญหาล็อคที่เกียร์ 2 เลยต้องหาเกียร์มาเปลี่ยนอีกลูก ทำให้ต้องเลื่อนคิวจองทำเครื่องไปเป็นต้นเดือนหน้า (รอเงินเดือนออกด้วย 555)

รบกวนคุณเอก ถามที่อู่หน่อยครับว่าแร็คของเรากะ นิวบีทเทิ้ลมันตัวเดียวกันมั้ย แล้วแร็คเดิมใช้กันไม่ได้หรือ อีกเรื่องแร็คเก่าเค้าจะขายมั้ย มาเป็นชุด555

8 Re: S4 Auto Service on Tue 25 Jun 2013, 2:07 pm

Ake31

sui พิมพ์ว่า:
Ake31 พิมพ์ว่า:พบ Octavia Combi สีน้ำเงินอยู่คันหนึ่ง เจ้าของไปเลือกซื้อหัวตัด New Bettle มาในราคาถูก แต่ของไม่ครบ ขาดแร็ค จานเบรค ฯลฯ สุดท้ายยกลงเรียบร้อย เกียร์เกิดมีปัญหาล็อคที่เกียร์ 2 เลยต้องหาเกียร์มาเปลี่ยนอีกลูก ทำให้ต้องเลื่อนคิวจองทำเครื่องไปเป็นต้นเดือนหน้า (รอเงินเดือนออกด้วย 555)

รบกวนคุณเอก ถามที่อู่หน่อยครับว่าแร็คของเรากะ นิวบีทเทิ้ลมันตัวเดียวกันมั้ย แล้วแร็คเดิมใช้กันไม่ได้หรือ อีกเรื่องแร็คเก่าเค้าจะขายมั้ย มาเป็นชุด555
แร็ค+ดิสค์ เค้าไม่ได้ติดมาด้วย เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมให้อีกทีครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]