ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ออคตาเวียติดแก๊ส แอลพีตี

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

manoon

สโกด้าน้องใหม่

ใช้ออคตาเวียปี 2000
ติดแก๊ส แอลพีจี หัวฉีด
ติดตอนไมล์ 82000 ตอนนี้ 100000
มีปัญหา สตาร์ทไม่ติด เปลี่ยนแบต ไปก็ยังเป็น
เข้าศูนย์ เทียมร่วมมิตร
เปลี่ยน ปั้มติ๊ก ลูกยาง 1 ชุด 13000 บาท
สองวันไม่ติดอีก กำลังเช็คหัวเทียน เพิ่มอยู่
ยังไม่ออกมา
อัตราการบริโภค 6-7 กม. ต่อลิตร = 1.60 - 1.80 บาท/KG

ขอบคุณครับ

Admin

Admin
Admin
Admin

manoon พิมพ์ว่า:ช้ออคตาเวียปี 2000
ติดตอนไมล์ 82000 ตอนนี้ 100000
มีปัญหา สตาร์ทไม่ติด เปลี่ยนแบต ไปก็ยังเป็น
เปลี่ยน ปั้มติ๊ก ลูกยาง 1 ชุด 13000 บาท
สองวันไม่ติดอีก กำลังเช็คหัวเทียน เพิ่มอยู่
ยังไม่ออกมา
อัตราการบริโภค 6-7 กม. ต่อลิตร = 1.60 - 1.80 บาท/KG

ขอบคุณครับ

แล้วไดสตาร์ทเป็นไงมั้งลองเช็คดูแล้วหรือยัง

http://skodathai.forumotion.com

manoon

Admin พิมพ์ว่า:
manoon พิมพ์ว่า:ช้ออคตาเวียปี 2000
ยังไม่ออกมา

ขอบคุณครับ

แล้วไดสตาร์ทเป็นไงมั้งลองเช็คดูแล้วหรือยัง
ตอนสตาร์ท เครื่องหมุนดี แต่น้ำมันไม่ขึ้นครับ ศูนย์เลยเปลี่ยนปั้มติ๊กให้
วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์จอด วันจันทร์สตาร์ทไม่ติด ต้องสตาร์ทแก๊ส ติดไม่เต็มสูบ
สักพักพอร้อนหายวิ่งไปทำงานได้ เอาไปให้ศูนย์เช็ค บอกว่าน้ำมันเน่า ถ่ายออกเปลี่ยนใหม่
จอดทิ้งไว้ 1 คืน เช้าวันนี้ศูนย์สตาร์ทดูเป็นอาการเดิม ติดไม่เต็มสูบ ว่ากำลังเปลี่ยนหัวเทียน
ครับ

manoon

ตอนสตาร์ท เครื่องหมุนดี แต่น้ำมันไม่ขึ้นครับ ศูนย์เลยเปลี่ยนปั้มติ๊กให้
วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์จอด วันจันทร์สตาร์ทไม่ติด ต้องสตาร์ทแก๊ส ติดไม่เต็มสูบ
สักพักพอร้อนหายวิ่งไปทำงานได้ เอาไปให้ศูนย์เช็ค บอกว่าน้ำมันเน่า ถ่ายออกเปลี่ยนใหม่
จอดทิ้งไว้ 1 คืน เช้าวันนี้ศูนย์สตาร์ทดูเป็นอาการเดิม ติดไม่เต็มสูบ ว่ากำลังเปลี่ยนหัวเทียน
ครับ

Admin

Admin
Admin
Admin

manoon พิมพ์ว่า:ตอนสตาร์ท เครื่องหมุนดี แต่น้ำมันไม่ขึ้นครับ ศูนย์เลยเปลี่ยนปั้มติ๊กให้
ครับ

งั้งก็น่าจะเป็นที่หัวเทียนหรือสายแต่ถ้าแก๊สวิ่งไม่เต็มสูบลองให้ร้านที่ติดตั้งจูนใหม่

หรือล้างหัวฉีดด้วยก็ดี

http://skodathai.forumotion.com

manoon

ขอบคุณมากครับ
วันนี้ยังแจ้งว่าไม่เสร็จ
เสร็จแล้วเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ

weerawat

ตรวจเช็คหัวเทียนแต่ละสูบ หัวฉีดของแต่ละสูบ คอยจุดระเบิดแต่ละสูบ (ไม่แน่ใจรุ่นนี้จะเหมือน fabia 1.4 เบนซินหรือเปล่าของ ของ1.4 คอยจุดระเบิดแยกสูบต่อสูบไม่ใช้รวมกัน )อย่าลืมล้างปีกผีเสื้อด้วยนะครับรอบจะได้นิ่งไม่สวิง

manoon

เมื่อวานศูนย์แจ้งหัวฉีดเสียต้องเปลี่ยนทั้งราง 4 หัว 24000 บาท
ไม่รวมVAT เลยถามว่าแล้วปั้มติ๊กตกลงเปลี่ยนไปเสียหรือเปล่า
ก็บอกว่าเสีย หัวฉีดก็เสีย แก๊สมันทำให้ร้อน เยินหมดครับ

weerawat

นี่คือข้อเสียของการติด lpg ในรถยุโรปใช้ได้ซะระยะก็จะแสดงอาการเนื่องจากมีค่าออกเทนสูงมากๆทั้งร้อนและแห้งจึงทำให้หัวฉีดละลายต้องทำใจครับ ประหยัดต้นหนักปลาย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้รถเสร็จเร็วๆนะครับ

manoon

ซ่อมเสร็จแล้วครับ 23000 บาท
หัวฉีด 4 หัว เหล็กวัดน้ำมัน 1 อัน
ถ่ายน้ำมันเก่าออก เติมใหม่เข้าไป
สอบถามว่าควรใช้แก็สต่อหรือเปล่า
ศูนย์ว่าติดมาแล้วสลับใช้ไปบ้างก็ได้
ตอนนี้เลยหาเติม เบนซิน 95 มีเฉพาะคาลเท็กซ์ที่เดียวครับ
ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]