ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Tue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Tue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Wed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Wed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Mon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Fri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Tue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Sun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

» Skoda octavia van ค่า manternance แพงงมากไหมครับ
Sun 30 Aug 2015, 8:51 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

โช๊ค ออคตาเวีย

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1 โช๊ค ออคตาเวีย on Sat 17 Jul 2010, 10:41 pm

sui

เกิดมาเพื่อสโกด้า
เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
ไม่ทราบว่าจะหาโช๊คอัฟ ออคตาเวียได้ที่ไหน และราคา ทั้ง4 ต้นเลยครับ ไม่อยากซื้อจาก0 ครับเพราะราคาสาหัสมากๆ ขอบคุณครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว

2 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Mon 19 Jul 2010, 2:26 pm

Admin

Admin
Admin
sui พิมพ์ว่า: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
ไม่ทราบว่าจะหาโช๊คอัฟ ออคตาเวียได้ที่ไหน และราคา ทั้ง4 ต้นเลยครับ ไม่อยากซื้อจาก0 ครับเพราะราคาสาหัสมากๆ ขอบคุณครับ
http://skodathai.forumotion.com/forum-f6/topic-t88.htm#259

ตอบไว้ที่นี้แล้วคับ

ดูข้อมูลส่วนตัว http://skodathai.forumotion.com

3 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Tue 20 Jul 2010, 10:15 am

sui

อัฟเดท ราคาโช๊คสำหรับผู้ที่ใช้ออคตาเวีย หลังจากได้โทรไปถามราคามาจากเอพี ออโต้เมื่อเช้า คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5000 บาทครับ เดี๋ยวว่างคงได้เข้าไปเอา เพราะเคยถาม 0 บอกว่า 4 ต้น ประมาณ 24000 บาท

4 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Tue 20 Jul 2010, 1:21 pm

Admin

Admin
Admin
sui พิมพ์ว่า:อัฟเดท ราคาโช๊คสำหรับผู้ที่ใช้ออคตาเวีย หลังจากได้โทรไปถามราคามาจากเอพี ออโต้เมื่อเช้า คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5000 บาทครับ เดี๋ยวว่างคงได้เข้าไปเอา เพราะเคยถาม 0 บอกว่า 4 ต้น ประมาณ 24000 บาท
คับของ 0 แพงมากถ้าจำไม่ผิดเคยไปเปลี่ยนคู่หลังอยู่
ที่ 12,000 ไงถ้าไปเอาของแล้วกรุณาถายรูปมาอัพไว้ด้วยนะคับเพื่อไว้เป็นทาง
เลือกของร้านนอกศูนย์เพราะในกลุ่มก็มีหลายคนแล้วที่ไปเปลี่ยนที่ AP เพราะ 0 ราคาไม่ไหว Very Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว http://skodathai.forumotion.com

5 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Wed 21 Jul 2010, 5:04 pm

Instructua

สโกด้าน้องใหม่
ของผมไปเปลี่ยนมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ใช้ยี่ห้อ Sachs ได้เลยครับ รถตระกูล Volk, Audi, Skoda, Seat ใช้ได้เลยเพราะเคยสอบถามมาแล้วของ ศูยน์ก็ OEM ของ Sach เช่นกัน ถ้าใช้แบบ Standard เปลี่ยน 4 ต้นก็ไม่เกิน 8000 ของผมใช้เป็นแบบ Avangrade ก็สูงมาหน่อย ใช้ได้ดีมากๆ ครับ

ไปเปลี่ยนที่ วรจักร เลยครับ ไปที่ตึกวรจักรเซนเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าชื่อ อาคารศรีวรจักรหรือเปล่า) ใกล้ๆ รพ.กลาง จอดรถชั้นบนสุดจะเป็นศูนย์บริการ ร้านอยู่ชั้นล่าง เป็นร้านขายอุปกรณ์ ช่วงล่างของ Sachs เลยครับจำชื่อร้านไม่ได้ละ

6 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Wed 21 Jul 2010, 9:54 pm

sui

Instructua พิมพ์ว่า:ของผมไปเปลี่ยนมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ใช้ยี่ห้อ Sachs ได้เลยครับ รถตระกูล Volk, Audi, Skoda, Seat ใช้ได้เลยเพราะเคยสอบถามมาแล้วของ ศูยน์ก็ OEM ของ Sach เช่นกัน ถ้าใช้แบบ Standard เปลี่ยน 4 ต้นก็ไม่เกิน 8000 ของผมใช้เป็นแบบ Avangrade ก็สูงมาหน่อย ใช้ได้ดีมากๆ ครับ

ไปเปลี่ยนที่ วรจักร เลยครับ ไปที่ตึกวรจักรเซนเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าชื่อ อาคารศรีวรจักรหรือเปล่า) ใกล้ๆ รพ.กลาง จอดรถชั้นบนสุดจะเป็นศูนย์บริการ ร้านอยู่ชั้นล่าง เป็นร้านขายอุปกรณ์ ช่วงล่างของ Sachs เลยครับจำชื่อร้านไม่ได้ละ
ใช้ร้านที่เป็นกระจกแล้วมีสปริงโชว์อยู่เยอะๆรึเปล่าครับ

7 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Thu 22 Jul 2010, 6:13 pm

Instructua

ถูกต้องแล้วครับ ไม่แน่ใจลองเข้าไปถามก่อนได้

8 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Thu 22 Jul 2010, 7:56 pm

sui

Instructua พิมพ์ว่า:ถูกต้องแล้วครับ ไม่แน่ใจลองเข้าไปถามก่อนได้
ขอบคุณครับเดี๋ยววันไหนได้เข้าไปจะเข้าไปถามดูครับ เสียดายไม่มีเบอร์โทร

9 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Mon 02 Aug 2010, 11:44 am

sui

หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

10 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Mon 02 Aug 2010, 1:15 pm

Admin

Admin
Admin
sui พิมพ์ว่า:หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

ไงก็ช่วยอัพรูปหน่อยนะคับ

11 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Mon 02 Aug 2010, 7:39 pm

sui

Admin พิมพ์ว่า:
sui พิมพ์ว่า:หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

ไงก็ช่วยอัพรูปหน่อยนะคับ
ได้ครับ
อันนี้เป็นรูปโช๊คหน้าใหม่คู่ละ6000บาท

ต่อมาเป็นโช๊คหลังคู่ละ 5500 บาท ของ meyle

ต่อมาเป็นผ้าเบรคหลังยี่ห้อ pagid

บรรยากาศเอพี ออโต้

12 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Tue 03 Aug 2010, 9:51 am

Admin

Admin
Admin
ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
Razz

13 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Tue 03 Aug 2010, 11:50 am

sui

Admin พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
Razz
ความรู้สึกของรถ ก็แน่นขึ้นเพราะโช๊คเดิมผมตอนถอดออกมาแล้วกดแกนลงมันไม่เด้งขึ้นแล้วอะครับ ส่วนความรู้สึกกระเป๋าก็เบาเลยครับ Shocked ไม่รู้มีใครเคยใช้โช๊คยี่ห้อนี้มั้ยครับ อยากรู้ว่ามันทนมั้ย แต่ชุดเก่าคู่หน้าเป็นของ sachs เปลี่ยนเมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว(เมย.51)ให้ทายว่าวิ่งไปกี่โล ประมาณ 16000 โล 555 แต่คันนี้ก่อนหน้าหนักไปทางจอดสงสัยเลยทำให้โช๊คตาย หลังซ่อมเที่ยวนี้คงต้องเอามาวิ่งบ้างแล้ว Laughing

14 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Tue 03 Aug 2010, 2:57 pm

Admin

Admin
Admin
sui พิมพ์ว่า:
Admin พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
Razz
ความรู้สึกของรถ ก็แน่นขึ้นเพราะโช๊คเดิมผมตอนถอดออกมาแล้วกดแกนลงมันไม่เด้งขึ้นแล้วอะครับ ส่วนความรู้สึกกระเป๋าก็เบาเลยครับ Shocked ไม่รู้มีใครเคยใช้โช๊คยี่ห้อนี้มั้ยครับ อยากรู้ว่ามันทนมั้ย แต่ชุดเก่าคู่หน้าเป็นของ sachs เปลี่ยนเมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว(เมย.51)ให้ทายว่าวิ่งไปกี่โล ประมาณ 16000 โล 555 แต่คันนี้ก่อนหน้าหนักไปทางจอดสงสัยเลยทำให้โช๊คตาย หลังซ่อมเที่ยวนี้คงต้องเอามาวิ่งบ้างแล้ว Laughing

เดียวว่างๆต้องนัดมีตติ้งกันหน่อยแล้ว Suspect

R.L.

สโกด้าพี่ใหญ่
ขายโชคอัพ SACHS และเช็คราคาได้ทุกรุ่นครับ
หม้อน้ำ skoda มีทุกรุ่น ครับ
ช่วงล่าง ทุกชิ้น
โทรเช็คราคาอะไหล่อย่างอื่นได้นะครับ
ติดต่อ 086-777-3770

R.L.

มีบริการซ่อมด้วยครับ

17 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Fri 27 Aug 2010, 1:46 pm

Admin

Admin
Admin
R.L. พิมพ์ว่า:มีบริการซ่อมด้วยครับ

ค่าบริการประมาณเท่าไหรคับแล้ววิธีการซ่อมซ่อมยังไงคับ

18 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Fri 27 Aug 2010, 10:41 pm

sui

R.L. พิมพ์ว่า:ขายโชคอัพ SACHS และเช็คราคาได้ทุกรุ่นครับ
หม้อน้ำ skoda มีทุกรุ่น ครับ
ช่วงล่าง ทุกชิ้น
โทรเช็คราคาอะไหล่อย่างอื่นได้นะครับ
ติดต่อ 086-777-3770
ขอราคายางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ และค่าแรงด้วยครับ
เอ๊ะใช่ที่อยู่ลาดพร้าว วังหินประมาณนี้รึเปล่าครับ

19 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Fri 03 Sep 2010, 12:39 pm

R.L.

มีบริการซ่อมพร้อมอะไหล่
ค่าบริการพร้อมและค่าแรงโทรสอบถามได้เลยครับ
081-753-2456

20 Re: โช๊ค ออคตาเวีย on Mon 23 Apr 2012, 9:50 pm

sui

กลับมาอีกครั้งหลังจากห่างหายไปนาน เพิ่งเอารถไปเข้าอู่ A8 เป็นอู่ที่ทำรถออดี้ รวมทั้งสโกด้าด้วย เข้าไปเช็คพวกเครื่องและช่วงล่าง เปลี่ยนยางแท่นเครื่องและเกียร์ไปด้วยหมดไปหลายตังอยู่ แต่รถออกมานิ่งขึ้นเยอะเลย ส่วนเรื่องโช๊คที่ติดไว้ตั้งแต่คราวกระนู้นต้องบอกว่าก็ยังใช้ได้อยู่ มีต้องเปลี่ยนยางกันกระแทกคู่หลังซึ่งจำได้ว่าคราวที่แล้วก็เพิ่งเปลี่ยนไป

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]