Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์

chanoom
tunnnnnn
6 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

tunnnnnn

สโกด้ารุ่นใหญ่

มี sale แนะนำรถ Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ (ราคาพิเศษ)

ข้อดี
1. ราคาไม่แพง
2. ได้ประกันศูนย์ ที่เหลือ อีก 4 ปี
3. ได้รถที่ สมรรถนะดี และ ถูกใจ หลังจากที่จ้องจะซื้อมา 1 ปีเต็ม (เพราะอ่าน review จาก HLM แล้ว ไปลองขับจนิง)

ข้อเสีย
1. ต้องจ่ายสด
2. ไม่ได้สีที่ถูกใจ (สีขาว อยาก ได้สีเทาเงิน มากกว่า)
3. อายุรถ ประมาณ 8 เดือน 26,xxx km
4. รถยังไม่มีป้ายทะเบียนขาว

คำถาม? และ ความกังวล
1. ผมจะได้รถที่มีปัญหา มาให้ปวดหัวหรือไม่? เพราะจาก "สถิติ" คนที่ขายรถมือสอง ส่วนใหญ่ จะมีปัญหา ไม่มากก็น้อยที่ต้องแก้ไขติดมาด้วย
2. รถจะได้ป้ายขาว เมื่อไหร? จะต้องรอนานนนนน เหมือนที่ ท่านสมาชิก บางท่าน รอหรือไม่? เพราะผมต้องขับรถข้ามไปมาระหว่าง ไทย-ลาว   ถ้าไม่มีทะเบียนให้ในเร็ววันนี้ผมลำบากแน่!
3. เรื่องสี! ไม่ชอบสีขาวเลย อยากได้สีเทาเงิน ถ้าต้องอยู่กันไปอีก หลายปี ไม่รู้จะหงุดงิดหรือไม่?

สุดท้าย
1. ซื้อ เพราะ ราคาไม่แพง และ ได้รถที่ถูกใจ
2. ไม่ซื้อ เพราะ ไม่แน่ใจในสภาพมือสอง, ไม่ได้สีที่ชอบ และ ไม่มั่นใจว่าจะได้ ป้ายขาว เมื่อไหร

จากข้อมูลที่ให้มา ถ้า เป็น พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ในที่นี้จะตัดสินใจอย่างไรครับ...?

chanoom

ผู้รอบรู้เรื่องสโกด้า
ผู้รอบรู้เรื่องสโกด้า

เป็นผม ถ้าราคาลงไม่แรงก็ไม่น่าสนครับ ประกัน 4 ปี นี้ ok แต่กี่โล หล่ะ

ถ้าพี่เลือกสีขาวคันนี้ คงไม่ติดหลังรถว่า รถคันนี้สีบรอนซ์ นะครับ อิอิ

ตอนนี้ รถป้ายแดงทุกยี่ห้อ โปรแรงมาก

sui

sui
เกิดมาเพื่อสโกด้า

แล้วราคาเหลือเท่าไหร่ครับ ลดไปเท่าไหร่ครับ เมื่อก่อนผมออก octavia ที่เป็น demo ก็ลดไป 500000 (ห้าแสนบาท)นะครับรถวิ่งไป 15xxx โล

tunnnnnn

ก่อนอื่นขอขอบคุณ ท่านสมาชิก ทุกท่านที่เข้ามาให้ความเห็น ครับ

ขณะนี้เป็นเวลาตีหนึ่ง พึ่งขับเจ้า Yeti กลับมาถึงบ้าน เป็นระยะรวม 550 กิโล...

ใช่แล้วครับ ผมซื้อไปแล้ว เพราะไปลองขับดูแล้ว ระบบเกียร์ และ ช่วงล่าง ปรกติดี (อย่างน้อยก็ตอนที่ลองขับ) แต่ทำไมตอนลอง รถ test drive เมื่อ ปีที่แล้วรู้สึกว่ารถมันแรงกว่านี้?  (สงสัยมาเทียบกับ VW Golf 1.4 tsi ที่แฟนใช้อยู่ เลยไม่ค่อยรู้สึกแตกต่าง เจ้า Golf ออกจะจี๊ดจ๊าดกว่าด้วยซ้ำ)

หลังจากที่ ทดลองวิ่ง ระยะทางไกล (550 km) ดูแล้ว ก็ (ยัง) ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ ตอนนี้ผม พอเดาได้แล้วว่าทำไมเจ้าของเดิมที่เป็นผู้หญิง ถึงนำรถคันนี้มาเทิร์น ส่วนนึงน่าจะเป็นเพราะ panoramic sunroof ที่ไม่มีม่านทึบ ที่สามารถ ตัดแสงได้ 100%    ปล่อยให้แสงส่องเข้ามาในตัวรถตลอดเวลา ผู้โดยสารแถวหลังต้องนั่งเอียงตัวหลบแดดกันวุ่นวาย   แล้วลองคิดดูว่าถ้าเป็นผู้หญิงไทย ที่ห่วงเรื่องความขาวใส ของผิวพรรณ จะรู้สึกเยี่ยงไร? ขนาดผมเองตัวดำๆ ยังรู้สึกเลย ขนาดผมเป็นคนรัก Sunroof นะครับ

เรื่องฟิล์ม ที่ตอนแรกคิดว่าโชคดี ที่ไม่ต้องไปติดเพิ่ม แต่ตอนนี้ รู้แล้วว่าน่าจะเสีย 2 เด้ง เพราะ ฟิล์ม เดิมติดไว้มึดมากกก ผมขับทางไกลตอนกลางคือ มองกระจกข้าง ซ้ายขวา เห็นมืดไปหมด ไม่กล้าเปลี่ยนเลนเลย อันตรายมากครับ

เรื่องสี? ดูไป ดูมา สีขาวก็ไม่แย่นะ...

สรุปว่า
1. ซื้อ (ในราคาใกล้เคียง 1 ล้านบาท)
2. ได้ประกัน DAD 4 ปี หรือ 80,000 km
3. บังคับให้ DAD ออกจดหมาย เรื่องระยะเวลาการทำป้ายขาว ให้ผมอย่างเป็นทางการ (เซลล์บอก จะออกป้ายขาวให้ภายใน ก.ค. นี้ (อย่างเร็ว < พูดเบาๆ))
4. คงต้อง นั่งอ่านคู่มือ + ลองใช้ไปสักพัก แล้วจะกลับมา เล่าสู่กันฟัง อีกครับ...

Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ Yeti1
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ Yeti2
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ Yeti3
Skoda Yeti มือสอง จากศูนย์ Yeti4

Ake31

Ake31

ยินดีด้วยครับ ที่ได้เจ้าเยติราคาพิเศษไปใช้งาน เท่าที่ผมลองขับในสนามพีระเมือปลายปีที่แล้ว (น่าจะเป็นครั้งเดียวกับที่คุณ tunnnnnn) ไป คราวนั้นได้ขับสีแดง ภายในก็เป็นไปตามที่ว่าครับ หลังคามันโปร่งยาวเกือบตลอดตัวรถมีแค่ม่านโปร่ง ๆ กัั้นไว้ น่าจะต้องการให้ดูโปร่งโล่ง เหมาะกับรถเมืองหนาว ไม่แน่ใจว่าใช้ยาว ๆ จะต้องมีการโมดิฟายเป็นผ้าใบกันแทนหรือเปล่า

ป.ล. เครื่อง 1.2TSI มันแรงกว่าที่คิดไว้เยอะครับ พอวิ่งตัวปลิวยาว ๆ ได้สบาย

tunnnnnn

เท่าที่ขับมา 2 วัน ตอนนี้ยังมีความสุขดีครับ
ลูกๆ สนุกมาก กับ Panoramic Sunroof

มีปัญหาคาใจนิดหน่อยกับการ ปรับแต่ง Information Display ที่ไม่สามารถ เข้า menu setting ได้ เพราะ จากที่ google ดู รถจากอังกฤษ จะตัด function นี้ออกครับ (วันจันทร์ จะโทรไป ถามที่ศูนย์อีกทีครับ)

อ้างอิง http://www.briskoda.net/forums/topic/177393-second-speed-indicator-on-yeti-information-display/

osprey

osprey

ยินดีกับรถคันใหม่ครับ :-) และขอต้อนรับสู่คลับของเราครับ

ผมใช้ Octavia รุ่นเดียวกันกับคันสีเงินที่จอดอยู่ข้างๆในรูปแรกครับ เป็นรุ่น 1.8tsi 7dsg
ก่อนได้มาก็มี Yeti มาเป็นตัวเลือกด้วย แต่ที่เลือก Octy เพราะรู้สึกว่าเหมาะกับที่บ้านมากกว่าครับ
แถมก่อนมาดูสโกด้า ก็ได้ไปลูบๆคลำๆ Golf 1.4tsi มาแล้ว แต่เกินเอื้อมไปหน่อย จึงต้องถอยครับ
Enjoy Skoda ครับ

sui

sui

อาทิตย์ที่แล้วไปลอง superb มาสุดยอดจริงๆ แคมเปญตอนนี้ ลดแสนนึงกับฟรีดอกเบี้ย 5 ปี Surprised 

tunnnnnn

ขับมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่ได้ป้ายทะเบียนขาว เลย
เริ่มหมดความอดทนกับทาง DAD แล้วครับ...

: (

Ake31

Ake31

tunnnnnn พิมพ์ว่า:ขับมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่ได้ป้ายทะเบียนขาว เลย
เริ่มหมดความอดทนกับทาง DAD แล้วครับ...

: (
ยังแก้ปัญหานี้กันไม่ตกจริง ๆ รถใหม่ก็เข้ามาเรื่อย ๆ แบบนี้ว่าที่ลูกค้าและลูกค้าคงทนรับสภาพนี้นาน ๆ ไม่ไหวครับ

Kaschada

สโกด้าน้องใหม่
สโกด้าน้องใหม่

Yeti สีขาวเหมือนกันเลยยินดีด้วยค่ะ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]