ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Tue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Tue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Wed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Wed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Mon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Fri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Tue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Sun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

» Skoda octavia van ค่า manternance แพงงมากไหมครับ
Sun 30 Aug 2015, 8:51 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ดีใจอีกแล้ว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1 ดีใจอีกแล้ว on Fri 08 Feb 2013, 8:43 am

Ake31

เกิดมาเพื่อสโกด้า
เมื่อวานระหว่างทางกลับบ้าน เจอ Octavia 2.0 สีน้ำเงิน บอดี้ตัวเดียวกับผมเลย ทะเบียนสุพรรณบุรีซะด้วย คนนนน บ้านเดียวกัน... Surprised

ดูข้อมูลส่วนตัว

2 Re: ดีใจอีกแล้ว on Mon 25 Feb 2013, 7:32 pm

osprey

Ha Ha .. คุณ Ake31 สุขสันต์วันมาฆบูชาครับ วันนี้ผมเจอ 2 คันครับ

-- คันแรก ประมาณบ่ายกว่าๆ บนทางด่วน จากทางพระรามเก้า จะมาลงอนุสาวรีย์ชัยฯ Fabia Combi ตัวเก่า สีดำ
สภาพยังเดิมๆดีมากครับ

-- คันที่สอง น่าจะเป็น Rare Item เพราะแทบไม่เคยเจอเลย..!..บน Tollway ขาเข้า ด่านเจ๊เล้งครับ น่าจะเป็น Superb
ปี ~07-08 ลีน้ำตาลทองๆ สภาพสวยมากเช่นกันครับ รุ่นนี้ จำได้ว่าเคยได้ไปลูบๆคลำๆอยู่ที่งานมอเตอร์โชว์ที่ไบเทค บางนา
ชอบมากๆเลยครับ..ราคาน่าจะประมาณ 1.4ล. ครับ หลังจากงาน พยายามตามหา อยากไปดูอีกครั้งเพื่อหาข้อมูลเพิ่มเติม
แต่..ไม่ค่อยมีใครให้ข้อมูลได้ ก้อเลยปิดงานครับ

เดี๋ยวถ้าเจออีกจะมาเล่าสู่กันฟังใหม่ครับ..

จริงๆแล้วเรื่องแบบนี้ น่าจะเปิดเป็นฟอรั่มเฉพาะได้นะครับ คนที่ถูกพบเห็นบ่อยอาจได้รับรางวัลเล็กๆน้อยๆจากทีมงานบ้าง..

Ake31

เคยเปลี่ยนเส้นทางกลับบ้านเพราะไล่ตาม Octavia (1U) ตัว TDi สีน้ำตาลอ่อน (บรอนซ์ทอง) ครับ จนบางทีกลัวคนขับเค้าคิดมาก นึกว่าโจทย์ไล่ตามมาจะสวนให้หรือเปล่า Sad ถ้าจังหวะดีจะถ่ายรูปมาเป็นที่ระลึกทุกครั้งเลย

เอ...ผมว่า กลุ่่มเราน่าเปิด Fanpage ใน Facebook บ้างก็ดีนะครับ เพื่อความรวดเร้วในการประชาสัมพันธ์ นัดหมาย ฯลฯ ไม่ทราบว่า Admin จะเห็นด้วยหรือเปล่า

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]