งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
งง กับการบริหารงานมาก - Page 2 EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

งง กับการบริหารงานมาก

tunnnnnn
Ake31
jakrit
osprey
Tha10050
vanus
10 posters

ไปที่หน้า : Previous  1, 2

Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 2]

Tha10050

ผู้รอบรู้เรื่องสโกด้า

Ake31 พิมพ์ว่า:เข้าใจว่ายอดการสั่ง Skoda นำเข้ามามีน้อย สมอ.ก็เลยโมเมชั่นว่าเค้าเป็นเกรย์ มิใช่ตัวแทนจำหน่ายที่ได้รับแต่งตั้ง /// บางทีน้ำมันเครื่องอาจไม่ลื่นพอครับ ระบบราชการเลยติดขัด ผมว่าถ้าพาไปเอ็นเตอร์เทนด์บ่อย ๆ จนท. เค้าอาจยอมรับใบรับรอง EURO4 จากผู้ผลิต หรือว่า มาตรฐานของเรามันสูงกว่าของเค้าเลยเทียบกันไม่ได้

ป.ล. ทั้งหมดคิดเองนะครับ ไม่เกี่ยวกับผู้ใดทั้งสิ้น

มันต้องหยอดนํ้ามันเครื่องเพิ่มอีกสักหน่อยใช่ป่าวคับ ประเด็นอาจอยู่ที่ ตอนนี้ถ้าจะหยอด นํ้ามันเครื่องมันเป็นสังเคราะห์แท้ มันเลยราคาสูง (ไม่ไหว ไม่คุ้ม)
แต่ทางเรอาจารอ รอจนกว่าจะหยอดกึ่งสังเคราะห์ แทน ได้ เพราะราคาเบากว่า ช่วงนี้ที่รอการหยอด มันเลยติดขัด ผมพอเข้าใจ
-----------------------------------------------
สรุปผมอยากรู้แค่ progression เรื่องนี้เปนอย่างไร อัพเดทเรื่อยๆ แนวทางแก้ไข และ Timeline ที่คาดว่า เรื่องจะแก้ปัญหาได้จริง หรือเรียบร้อยเมื่อไหร่

ขอบคุณครับ

Tha10050

ส่วนผมคิดว่า ผมจะรอดูอีกสักหน่อยด้วย เพราะ mtm เปนตัวแทนจําหน่าย
และการนําเข้ารถก็ทําอย่างถูกกฏหมาย ส่วนระบบมันอาจจะไม่ลื่น(ก็บ้านเรามันมีแนวโน้มเปนแบบนี้)
แต่มันน่าที่จะมีช่องทางแก้ไขที่ยอมรับกันได้ (ขอให้เร็วๆนี้นะคับหวังใจไว้)

ก็เอาใจช่วยคนสุจริตทําถูกกฏหมายคับ แต่ต้องเหนื่อยอดทนอีกนิดคับ กับระบบที่มันไม่ลื่น(ไม่ได้หยอดนํ้ามัน)

ทําไงได้ บ้านเรา สังคมเรา มันมีแนวโน้มเป็นแบบนี้ไปซะแล้ว เฮ้ออ

ขอให้เรื่องผ่านไปด้วยดี จะได้ป้ายขาวสักที 555

vanus

สโกด้ารุ่นใหญ่

update ครับ วันนี้โทรไปตามความคืบหน้า เค้าตอบมาว่าเดือนนี้มีจดได้ทั้งหมด10คัน ผมก็เริ่มดีใจ แต่ปรากฏว่า >>>>ไม่มีชื่อผม มีแต่รถที่ซื้อตั้งแต่ปี 54 ถึงได้จด <<<<< พระเจ้า!!!! คนที่ซื้อปี54 ยังไม่ได้ทะเบียนกันอีกหรอครับ สุดยอด พอกันทีกับ MTM Smile

ปล.สิ้นดือนนี้ผมลุยแน่ ไม่ทราบว่าใครยังไม่ได้ทะเบียนบ้างครับ รวมตัวหน่อย

tunnnnnn

ผมเอง กำลังหาจังหวะซื้ออยู่ และ ชอบแนะนำให้เพื่อนๆ มาทดลองขับดู... แต่ เห็นอย่างนี้แล้ว "ผิดหวัง" แทนครับ

ยังไง ก็ เป็นกำลังใจให้นะครับ...

Shocked

mamamimi

สโกด้าน้องใหม่

vanus พิมพ์ว่า:update ครับ วันนี้โทรไปตามความคืบหน้า เค้าตอบมาว่าเดือนนี้มีจดได้ทั้งหมด10คัน ผมก็เริ่มดีใจ แต่ปรากฏว่า >>>>ไม่มีชื่อผม มีแต่รถที่ซื้อตั้งแต่ปี 54 ถึงได้จด <<<<< พระเจ้า!!!! คนที่ซื้อปี54 ยังไม่ได้ทะเบียนกันอีกหรอครับ สุดยอด พอกันทีกับ MTM Smile

ปล.สิ้นดือนนี้ผมลุยแน่ ไม่ทราบว่าใครยังไม่ได้ทะเบียนบ้างครับ รวมตัวหน่อย

ได้เลยค่ะ รอนานจนทนไม่ไหวแล้ว

Tha10050

vanus พิมพ์ว่า:update ครับ วันนี้โทรไปตามความคืบหน้า เค้าตอบมาว่าเดือนนี้มีจดได้ทั้งหมด10คัน ผมก็เริ่มดีใจ แต่ปรากฏว่า >>>>ไม่มีชื่อผม มีแต่รถที่ซื้อตั้งแต่ปี 54 ถึงได้จด <<<<< พระเจ้า!!!! คนที่ซื้อปี54 ยังไม่ได้ทะเบียนกันอีกหรอครับ สุดยอด พอกันทีกับ MTM Smile

ขอเปนกะลังจายให้พี่ๆ เป็นหนึ่งในสิบคันที่จะได้จด เป็นป้ายขาวคับ ถ้าได้ บอก สูตรด้วยนะคับ

jakrit

jakrit

สิ้นหวังครับ น่าจะโดนลากไปอีกยาว.. Shocked

osprey

osprey
เกิดมาเพื่อสโกด้า

Oh No ..! ยังไม่สำเร็จ ..! เหนื่อยใจแทนเลยครับ ... Razz

.." ขอเข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ "..

ช่วงนี้ก็ร้อนมากๆซะด้วย .. ผมขออนุญาตแนะนำาว่า...
ลองค่อยๆทำใจให้ผ่อนคลาย... ขับรถป้ายแดงไปเที่ยวสงกรานต์ให้สบายกายสบายใจกันก่อน
เสร็จแล้วค่อยกลับมาพูดคุยกันใหม่ดีกว่า .. :-)

Happy Songkran Festival ครับ .. :-)

undertaker

ทะเบียนช้าจริงครับ เห็นบอกอ้างว่าติดเรื่องของสมอ. เลยสงสัยเล็กๆว่านำเข้ารถมาแล้วทำไมไม่ทำเรื่องตรวจให้เรียบร้อย โดยส่วนตัวผมไม่เชื่อส่าผู้บริหารจะไม่มีconnectionกับกระทรวงอุตนะครับ
สงสารพนักงานตัวเล็กๆ ผมบ่นไปเขาก็พยายามทำให้ดีที่สุด ผมsuperbสีขาวนะครับ

TC

กำลังวางแผนอยากถอย Octavia III อยู่ แต่อ่านกระทู้นี้แล้วชักไม่แน่ใจแล้วครับ ไปทดลองขับมา รถดีมากจริงๆยอมรับนะครับ แต่ถ้าบริการหลังการขายไม่ไหวนี่ก็คิดหนักนะครับ พวกรุ่นพี่ๆที่ใช้กันมาก่อนอยู่กันได้ยังไงครับ

tunnnnnn

ผม skoda yeti สีขาว ก็ยังไม่ได้ป้ายขาวเลยครับ
นับรวมเวลารอ ก็ 9 เดือนแล้วครับ

ที่แย่คือ คนที่ดูเรื่อง ทะเบียน มีแค่คนเดียวคือคุณ อ๋อย
ซึ่งไม่รับโทรศัพท์ หรือ โทรกลับ เลย
ยิ่งทำให้ ลูกค้าอย่างผมอารมณ์ เสียยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ

ไม่ทราบว่าใครในที่นี้ได้ป้ายขาว แล้วบ้างครับ?

jakrit

jakrit

ได้ป้ายขาวแล้วครับ รอเกือบสองปี

vanus

jakrit พิมพ์ว่า:ได้ป้ายขาวแล้วครับ รอเกือบสองปี
ดีใจด้วยครับ ส่วนผมก็ต้องนั่งรอต่อไป Shocked 

sui

sui

สงสัยต้องทำแบบนี้บ้าง
http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000032082

tunnnnnn

สวัสดีครับ

มา update ข้อมูล หลังจากที่ได้คุยกับ คุณอ๋อย
คุณอ๋อยแจ้งว่า ปลายเดือน เมษา นี้ ทาง skoda น่าจะสามารถทำเรื่องป้ายขาวให้ผม (และลูกค้าท่านอื่นๆ) ได้ เนื่องจาก เคลียร์ปัญหา เรื่องเอกสาร กับทาง กรมขนส่ง (ใกล้) เสร็จแล้ว???

ผมเอง หลัง จากที่ได้ฟัง ก็ไม่พูดอะไรมาก เพราะ ได้ยิน คำสัญญาแนวนี้มาจนเบื่อแล้ว นับเริ่ม ตั้งแต่ซื้อรถคันนี้มา นีก็เป็นคำสัญญาครั้งที่ 5 แล้วครับ หลังจากที่ทั้ง 4 ครั้งก่อนหน้านี้ก็ทำไม่ได้มาโดยตลอด...

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 2]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2