ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่ EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ช่วยวิจารณ์ fabia 1.9sdi ให้หน่อย กำลังหาอยู่

youngblood
chareon1
6 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

chareon1

สโกด้าน้องใหม่

อยากรู้จากผู้ใช้จริงๆสำกรับรุ่นนี้ fabia 1.9sdi ครับว่าน่าใช้ขนาดไหน อะไหล่หาได้จากไหนและแพงมากหรือเปล่า สามารถหาได้จากไหน ทั้งอู่ซ่อมประจำสำหรับคลัปนี้ ถ้าจะจับมาต้องดูอะไรเป็นหลัก เห็นอยู่ใน taladrod อยู่ 2-3 คัน หรือต้องเข้สศุนย์อย่างเดียว ที่สำคัญรุ่นนี้สามารถพาเราไปขึ้นลงเขาได้เปล่า ประหยัดน้ำมันจริงเหรอครับเท่าที่เห็น post ไว้สงสัยครับ รบกวนหน่อยครับ

youngblood

ยืนยันความประหยัดครับ
ผมได้มรดกรุ่นนี้มาใช้ ขึ้นลงกรุงเทพ-เชียงใหม่
ลองคำนวณตามจริงได้เฉลี่ย 18-20 km/ลิตรครับ
วิ่งที่ 100-120 km ไม่มีเหิน แน่นไว้้ใจได้เลยครับ
เพิ่งรู้จักบอร์ดของ skoda ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
ส่วนเรื่องซ่อมกับอะไหล่
บางส่วนต้องสั่งกับศูนย์ แต่ถ้ารู้จักช่างดีดีข้างนอกก็เอามาทำเองถูกกว่าศูนย์ครับ

eeeaaa

นอนยันอีกเสียงครับ
ใช้มาสักพักแล้ว ช่วงนี้เห็นบอร์ดคึกคักเลยรายงานตัวบ้าง มีอะไรจะได้ช่วยกันแนะนำ
fabia 1.9 sdi combi
ตอนแรกก็กลัวๆ แต่ทุกวันนี้รู้สึกดีใจที่เลือกเจ้าฟาเบียมา Very Happy
ขับไปกลับทำงานทุกวัน เติม500 วิ่งได้3xxโลครับ แล้วแต่การจราจร
ตอนนี้อยากเปลี่ยนไฟหน้า มันส่องต่ำไปปรับขึ้นไม่ได้ กำลังดู ebay อยู่เพราะไม่รู้จะหาที่ไหน ^^

ps อยากได้ sticker มั่งจัง

PhotoFever

PhotoFever
สโกด้ารุ่นใหญ่
สโกด้ารุ่นใหญ่

eeeaaa พิมพ์ว่า:นอนยันอีกเสียงครับ
ใช้มาสักพักแล้ว ช่วงนี้เห็นบอร์ดคึกคักเลยรายงานตัวบ้าง มีอะไรจะได้ช่วยกันแนะนำ
ตอนแรกก็กลัวๆ แต่ทุกวันนี้รู้สึกดีใจที่เลือกเจ้าฟาเบียมา Very Happy
ขับไปกลับทำงานทุกวัน เติม500 วิ่งได้3xxโลครับ แล้วแต่การจราจร
ตอนนี้อยากเปลี่ยนไฟหน้า มันส่องต่ำไปปรับขึ้นไม่ได้ กำลังดู ebay อยู่เพราะไม่รู้จะหาที่ไหน ^^

มันปรับสูงต่ำไ้ด้ในตัวรถนี่ครับ....อยู่ตรงสวิชต์เปิดไฟหน้า มันจะมีที่หมุนติดกัน 2 อัน อันนึงเพิ่ม/ลดความสว่างหน้าปัทม์ อีกอันปรับไฟหน้าลูง/ต่ำ

http://photofever.multiply.com

sui

sui
เกิดมาเพื่อสโกด้า
เกิดมาเพื่อสโกด้า

youngblood พิมพ์ว่า:ยืนยันความประหยัดครับ
ผมได้มรดกรุ่นนี้มาใช้ ขึ้นลงกรุงเทพ-เชียงใหม่
ลองคำนวณตามจริงได้เฉลี่ย 18-20 km/ลิตรครับ
วิ่งที่ 100-120 km ไม่มีเหิน แน่นไว้้ใจได้เลยครับ
เพิ่งรู้จักบอร์ดของ skoda ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
ส่วนเรื่องซ่อมกับอะไหล่
บางส่วนต้องสั่งกับศูนย์ แต่ถ้ารู้จักช่างดีดีข้างนอกก็เอามาทำเองถูกกว่าศูนย์ครับ
เห็นด้วยครับ ผมว่าเรื่องอะไหล่เครื่องยนต์ ช่วงล่างไม่น่าเป็นห่วงหรอกครับ เพราะอู่ข้างนอกมีเยอะทั้งอู่ vw audi มีอะไหล่ที่ใช้กันได้ทั้งนั้นครับ ที่น่ากลัวผมว่าน่าจะเป็นเรื่องอะไหล่บอดี้มากว่า เพราะรถมันน้อยอาจจะต้องรอนานหน่อย

eeeaaa

PhotoFever พิมพ์ว่า:
eeeaaa พิมพ์ว่า:นอนยันอีกเสียงครับ

มันปรับสูงต่ำไ้ด้ในตัวรถนี่ครับ....อยู่ตรงสวิชต์เปิดไฟหน้า มันจะมีที่หมุนติดกัน 2 อัน อันนึงเพิ่ม/ลดความสว่างหน้าปัทม์ อีกอันปรับไฟหน้าลูง/ต่ำ

ไม่ใช่อ่ะครับ อันนั้นปรับแล้ว แต่ที่ผมเป็น มันส่องต่ำจิง ที่โคมไฟมันมีที่ปรับเป็น6เหลี่ยมแต่พอกระแทกหน่อยมันก็ตกลงเหมือนเดิม อยากจะรื้อดูเหมือนกัน แต่พอส่องๆเหมือนจะต้องถอดกันชนหน้าออกด้วยเลยถ้าจะถอดโคมไฟออก ไม่รู้ใช้ป่าว Razz

Admin

Admin
Admin
Admin

santa ไม่ต้องถอดกันชนคับผมลองมาละ มันจะมียางสีดำๆจะติดกับตัวตั้งไฟอะคับที่เราให้6เหลี่ยมขัน
บางที่เราคันมากไปมันจะหลุด วิธีแก้ก็เอาคีบจับที่ตัวอย่างแล้วค่อยหุนตัวตั้งไฟให้มันเข้าไปในตัวลูกยางให้สุดแล้วก็ต้ังไฟใหม่ของผมทำแบบนี้ไว้เดียวจะทำเมื่อไหรจะลงรูปให้ดู แต่ถ้าไฟข้างคนนั้งจะถอดยากนิดนึ่งต้องถอดแบตออกเพราะจะต้องถอดปลั๊กไฟ

http://skodathai.forumotion.com

eeeaaa

Admin พิมพ์ว่า: santa ไม่ต้องถอดกันชนคับผมลองมาละ มันจะมียางสีดำๆจะติดกับตัวตั้งไฟอะคับที่เราให้6เหลี่ยมขัน
บางที่เราคันมากไปมันจะหลุด วิธีแก้ก็เอาคีบจับที่ตัวอย่างแล้วค่อยหุนตัวตั้งไฟให้มันเข้าไปในตัวลูกยางให้สุดแล้วก็ต้ังไฟใหม่ของผมทำแบบนี้ไว้เดียวจะทำเมื่อไหรจะลงรูปให้ดู แต่ถ้าไฟข้างคนนั้งจะถอดยากนิดนึ่งต้องถอดแบตออกเพราะจะต้องถอดปลั๊กไฟ

รบกวนด้วยค้าบ monkey

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]